Sản Phẩm Trong Giỏ Hàng
  • Bạn chưa có sản phẩm nào trong giỏ hàng
Tổng Hóa Đơn: VNĐ
|
ĐĂNG TIN
 
Đăng tin hoàn toàn miễn phí
 
Quảng cáo liên kết tại RB, EB
 
0% phí khi mua qua Banking/Visa

Hỏi: Sản xuất thiết bị cho công trình có cần chứng chỉ năng lực?

ID tin: 4885814
Cập nhật: 05/08/2019, lúc 17:08 -

Hỏi: Sản xuất thiết bị cho công trình có cần chứng chỉ năng lực?
Xem thêm:
https://baycb.com.vn/chung-chi-nang-luc-xay-dung-can-co-khi-nao.html
Chi tiết câu hỏi :
Chúng tôi là nhà thầu phụ, nhận gia công, chế tạo 1 đường ống cơ khí (thép) cho 1 trạm bơm. Chúng tôi phải vẽ lại bản vẽ triển khai để sản xuất. Như vậy công việc này có liên quan đến hoạt động xây dựng hay không? Chúng tôi bắt buộc phải có chứng chỉ hành nghề xây dựng hay không? Công ty sản xuất, chế tạo cơ khí như đường ống nước, cửa phai phẳng,... thì có phải có chứng chỉ thiết kế hay không?
Trả lời :
Bộ Xây dựng trả lời vấn đề này như sau:
Theo quy định tại Khoản 38, Điều 3 Luật Xây dựng năm 2014, tổ chức khi tham gia hoạt động xây dựng đối với lĩnh vực thi công lắp đặt thiết bị vào công trình phải có chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng theo quy định tại Khoản 20, Điều 1 Nghị định 100/2018/NĐ-CP ngày 16/7/2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung, bãi bỏ một số quy định về điều kiện đầu tư kinh doanh thuộc các lĩnh vực quản lý Nhà nước của Bộ Xây dựng.
Trường hợp tổ chức thực hiện việc sản xuất, chế tạo cấu kiện, thiết bị để cung cấp cho nhà thầu thi công xây dựng thì không thuộc đối tượng yêu cầu phải có chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng.
Mô tả: Chuyên mục giải đáp các vấn đề thắc mắc liên quan đến ngành xây dựng
Tin đăng liên quan