Sản Phẩm Trong Giỏ Hàng
  • Bạn chưa có sản phẩm nào trong giỏ hàng
Tổng Hóa Đơn: VNĐ
|
ĐĂNG TIN
 
Đăng tin hoàn toàn miễn phí
 
Quảng cáo liên kết tại RB, EB
 
0% phí khi mua qua Banking/Visa

Có cần chứng chỉ năng lực cho thiết kế công trình?

ID tin: 4870448
Cập nhật: 27/06/2019, lúc 16:02 -

Xem thêm:
https://baycb.com.vn/chung-chi-nang-luc-hoat-dong-xay-dung-cua-to-chuc-co-can-thiet-khong.html
https://baycb.com.vn/chung-chi-nang-luc-to-chuc-xay-dung-va-nhung-dieu-can-biet.html
Qua tìm hiểu các nghị định, thông tư liên quan, ông Vinh không thấy có quy định về chứng chỉ năng lực xây dựng đối với lĩnh vực của công ty.
Ông Vinh hỏi, công ty ông có phải làm chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng trên không? Và nếu có thì sẽ thuộc lĩnh vực nào?
Bộ Xây dựng trả lời vấn đề này như sau:
Căn cứ quy định tại Khoản 38, Khoản 39, Điều 3 Luật Xây dựng năm 2014 và Khoản 20, Điều 1 Nghị định 100/2018/NĐ-CP ngày 16/7/2018 của Chính phủ về việc sửa đổi, bổ sung, bãi bỏ một số quy định về điều kiện đầu tư kinh doanh thuộc các lĩnh vực quản lý Nhà nước của Bộ Xây dựng, trường hợp tổ chức chỉ thực hiện việc cung cấp và lắp đặt các công việc thuộc phần nội thất của công trình thì không thuộc đối tượng phải có chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng.
Tin đăng liên quan